Latest Marathi News Updates

कश्मीर फाइल्स वर संजय राउत यांचे धक्कादायक विधान, म्हणाले ‘हे’ योग्य नाही, जाणून घ्या सविस्तर माहिती  

कश्मीर फाइल्स वर संजय राउत यांचे धक्कादायक विधान, म्हणाले ‘हे’ योग्य नाही, जाणून घ्या सविस्तर माहिती

मुंबई: काश्मिरी पंडितांसोबत झालेल्या दुःखद घटनां आणि त्यांच्या वेदनांवर आधारित ‘द काश्मीर फाईल्स’ हा चित्रपट प्रदर्शित झाल्यापासून देशभरात चर्चेचा विषय बनला आहे. एकीकडे या चित्रपटाचे जोरदार समर्थन होत आहे तर दुसरीकडे या चित्रपटाला प्रचंड विरोध होत आहे. आता शिवसेना नेते संजय राऊत यांनीही या चित्रपटाबाबत मोठं वक्तव्य केलं आहे.

संजय राऊत म्हणाले, काश्मीरसारख्या संवेदनशील विषयावर राजकारण करणे योग्य नाही. यासंदर्भात शिवसेना नेत्याला प्रश्न विचारण्यात आला. काश्मीरला या गोष्टींपासून वेगळे ठेवले पाहिजे, असे ते म्हणाले.

संजय राऊत म्हणाले, ‘काश्मीर फाइल्स हा फक्त एक चित्रपट आहे. येत्या निवडणुकीत याचा फायदा कोणत्याही पक्षाला होईल, असे वाटत नाही. संजय राऊत म्हणाले, ‘निवडणूक येईपर्यंत चित्रपटही निघून जाईल.’ ते म्हणाले की, काश्मीर हा संवेदनशील मुद्दा आहे, त्यामुळे त्यावर राजकारण करणे योग्य नाही.

पीएम मोदींनीही या चित्रपटाचे कौतुक केले,
उल्लेखनीय आहे की द काश्मीर फाइल्स या चित्रपटाच्या वादात सर्व पक्षांच्या नेत्यांनी उडी घेतली आहे. एकीकडे भाजप आक्रमकपणे या चित्रपटाचा प्रचार करत आहे तर दुसरीकडे इतर पक्षांचे अल्पसंख्याक नेते या चित्रपटाला थेट विरोध करत आहेत. सर्वप्रथम केरळ काँग्रेसने ट्विट करून या चित्रपटाबाबत तथ्यांशी छेडछाड केल्याचा आरोप केला होता आणि हा चित्रपट द्वेष पसरवत असल्याचे म्हटले होते. 

मात्र, नंतर हे ट्विट काढून घेण्यात आले. दुसरीकडे, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी खुल्या व्यासपीठावरून या चित्रपटाचे कौतुक केले आणि असे सत्य समोर आणले पाहिजे असे म्हटले. ते म्हणाले की, काही लोक सत्य लपवण्यावर विश्वास ठेवतात. त्यामुळे सत्य बाहेर येण्यासाठी अशा प्रकारचा चित्रपट बनवावा.

Leave a Reply