Latest Marathi News Updates

नवाब मलिक यांच्या राजीनाम्यावर जयंत पाटील यांचे धक्कादायक वक्तव्य, ‘हे’ नेते सांभाळणार त्यांचे मंत्रिपद 

नवाब मलिक यांच्या राजीनाम्यावर जयंत पाटील यांचे धक्कादायक वक्तव्य, ‘हे’ नेते सांभाळणार त्यांचे मंत्रिपद

मुंबई: महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री नवाब मलिक यांच्या राजीनाम्याची चर्चा सुरू असतानाच, महाराष्ट्राचे मंत्री आणि राष्ट्रवादीचे नेते जयंत पाटील यांनी मलिक यांचा राजीनामा घेतला जाणार नसल्याचे स्पष्ट केले आहे. जयंत पाटील म्हणाले की, मलिक हेच मंत्रीपदावर राहणार आहेत.

पाटील म्हणाले की, ते तुरुंगात असल्याने आणि मंत्रालयाचे काम करू शकत नसल्याने त्यांच्या मंत्रालयाची जबाबदारी तातडीने दुसऱ्या कोणाकडे दिली जाईल. मात्र, विरोधी पक्ष भाजप नवाब मलिक यांच्या राजीनाम्यावर हल्लाबोल करत असून, कोणत्याही परिस्थितीत भाजप मलिक यांच्या राजीनाम्यावर ठाम आहे.

गेल्या महिनाभरापासून महाराष्ट्राच्या राजकारणात हे प्रकरण तापले आहे. या संदर्भात काल सायंकाळी राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या घरी राष्ट्रवादीच्या नेत्यांची सुमारे दोन तास बैठक झाली. या बैठकीनंतर नवाब मलिक यांच्या मंत्रिपदाची जबाबदारी अन्य नेत्यांकडे सोपवण्याचा निर्णय घेण्यात आला. त्यानंतर पाटील यांनी नवाब मलिक यांचा राजीनामा स्वीकारला जाणार नसल्याचे स्पष्ट केले.

नवाब मलिक यांच्याकडे सध्या दोन मंत्रालये आहेत. हे अल्पसंख्याक मंत्रालय आणि कौशल्य विकास विभाग आहेत. या दोन खात्यांची जबाबदारी अन्य मंत्र्यांकडे सोपवली जाणार आहे. अद्याप ते कोणते नेते असतील याची स्पष्टता झाली नाही. 

Leave a Reply