Latest Marathi News Updates

पोलिसच बनले लुटारू, पुण्यातील धक्कादायक घटना, एक व्यापाऱ्याकडून लुबाडले ४५ लाख, जाणून घ्या सविस्तर माहिती 

पोलिसच बनले लुटारू, पुण्यातील धक्कादायक घटना, एक व्यापाऱ्याकडून लुबाडले ४५ लाख, जाणून घ्या सविस्तर माहिती

पुणे: पुण्यात एका व्यापाऱ्याला लुटल्याची मोठी घटना समोर आली आहे. घटनेनुसार, 3 पोलिसांनी अन्य आरोपींसोबत हा दरोडा घातला आहे. त्यानंतर पोलिसांनी कारवाई करत शनिवारी ठाण्यातून चार आरोपींना अटक केली. 45 लाखांचा हा दरोडा 8 मार्च रोजी भिवंडीत नाशिकच्या एका व्यापाऱ्यावर घडला होता.

पीडित व्यापारी हा नाशिकचा रहिवासी असल्याची माहिती ठाणे पोलीस अधिकाऱ्याने दिली आहे. ही रोकड हवालाद्वारे पाठवली जात होती. नारपोली पोलीस ठाण्याच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, या रोख रकमेबाबत आयकर विभागाला माहिती देण्यात आली आहे. अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, हा व्यावसायिक सुमारे 5 कोटी रुपयांची रोकड घेऊन मुंबईहून नाशिकला जात होता.

त्यानुसार या व्यापाऱ्याचा मेहुणा बाबूभाई सोळंकी याने पोलिसांना ही रोकड याच काळात सांगितली. सोलंकी हा हवालाचा एजंट असून तो पोलिसांना ओळखत होता. या माहितीनंतर तिघांनी भिवंडीजवळ व्यावसायिकाला पकडून त्याच्याकडील ४५ लाखांची रोकड घेऊन पळ काढला.

या घटनेनंतर व्यावसायिकाने नारपोली पोलिसांत तक्रार दाखल केली. त्यावर कारवाई करत पोलिसांनी प्रथम आरोपी आणि त्याचा मेहुणा सोलंकी यांना अटक केली. सोळंकी यांच्याकडे चौकशी केली असता पोलिसांची माहिती समोर आली. गणेश शिंदे, गणेश कांबळे आणि दिलीप पिलाणे अशी त्यांची नावे आहेत. तिघेही पुण्यातील दत्तवाडी पोलीस ठाण्यात तैनात आहेत.

पुणे पोलीस सहाय्यक आयुक्त (सिनबाद विभाग) यांनी सांगितले की, तिघेही पोलीस कॉन्स्टेबल आहेत. या गुन्ह्यात त्याचा सहभाग असल्याने त्यांना अटक करण्यात आली आहे. त्यांना निलंबित करण्यासोबतच त्यांची विभागीय चौकशी करण्यात येत आहे. या सर्वांना भिवंडी न्यायालयात हजर करण्यात आले, तेथून त्यांना १७ मार्चपर्यंत पोलीस कोठडी मिळाली आहे.

8 मार्च रोजी चौघांनी व्यापाऱ्याची गाडी अडवल्याचे तपासात समोर आले आहे. यानंतर त्याला सांगितले की ते पोलीस आहेत आणि त्याची गाडी तपासायची आहे. कारण त्यात अवैध रोकड असल्याची माहिती समोर आली आहे. यानंतर हे सर्वजण ४५ लाख रुपये घेऊन पळून गेले.

Leave a Reply