Latest Marathi News Updates

राणे पुत्रांवर अटकेची टांगती तलवार, शरद पवारांवर केलेल्या ‘या’ वक्तव्यामुळे FIR दाखल, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण?

राणे पुत्रांवर अटकेची टांगती तलवार, शरद पवारांवर केलेल्या ‘या’ वक्तव्यामुळे FIR दाखल, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण?

मुंबई. केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांचे दोन्ही पुत्र निलेश राणे आणि नितेश राणे पुन्हा अडचणीत आले आहेत. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांचे नाव अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमशी जोडल्याप्रकरणी केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांच्या दोन्ही मुलांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

नितेश राणे आणि नीलेश राणे यांच्याविरोधात मुंबईतील आझाद मैदान पोलीस ठाण्यात हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. राष्ट्रवादीचे नेते सूरज चव्हाण यांच्या तक्रारीवरून हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

या प्रकरणाची नोंद झाल्यानंतर भाजप नेते आणि नारायण राणे यांचे पुत्र नितेश राणे यांच्या प्रतिक्रियाही समोर आल्या आहेत. ते म्हणाले, ‘माझ्या आणि माझ्या भावाविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. शरद पवार आणि महाविकास आघाडी सरकारचे दाऊद इब्राहिमवर प्रेम असेल तर त्यांनी आपल्या केबिनमधून गांधीजींचा फोटो काढून दाऊदचा फोटो लावावा.” तसेच ते पुढं म्हणाले, एमव्हीए सरकारचा चेहरा उघड करण्यासाठी आमच्यावर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

दुसरीकडे, राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी बुधवारी सांगितले होते की, भाजप नेते आणि माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सादर केलेल्या व्हिडिओ फुटेजच्या सत्यतेची महाराष्ट्र सरकार चौकशी करेल. महाराष्ट्रातील सत्ताधारी आघाडी आपल्या राजकीय विरोधकांविरुद्ध कट रचत असल्याचा आरोप फडणवीस यांनी विधानसभेत एक व्हिडिओ सादर केला होता.

कथित कटात आपले नाव प्रत्यक्ष/अप्रत्यक्षपणे आले असले तरी त्याचा काहीही संबंध नाही, असेही पवार म्हणाले होते.

Leave a Reply