Latest Marathi News Updates

कांदिवली पश्चिमेतील सेप्टिक टँकमध्ये गुदमरून तीन सफाई कामगारांचा मृत्यू

दुखद घटना: कांदिवली पश्चिमेतील सेप्टिक टँकमध्ये गुदमरून तीन सफाई कामगारांचा मृत्यू

मुंबई: एकता नगर, कांदिवली पश्चिम, मुंबई येथे सार्वजनिक शौचालय स्वच्छ करण्यासाठी गेलेल्या तीन स्वच्छता कर्मचाऱ्यांचा सेप्टिक टँकमध्ये पडून गुदमरून मृत्यू झाल्याची धक्कादायक माहिती आहे मुंबई अग्निशमन विभागाने त्याला बाहेर काढले आणि शताब्दी रुग्णालयात पाठवल्याचे बीएमसीने सांगितले. मात्र पोहोचताच त्यांना मृत घोषित करण्यात आले.

माजी स्थानिक नगरसेवक कमलेश यादव म्हणाले की, स्वच्छतागृह झोपडपट्टीने वेढलेले आहे आणि लोक सेप्टिक टँकमधून दुर्गंधी येत असल्याची तक्रार करत आहेत. जागरणच्या अहवालानुसार, समुदाय-आधारित संस्थेतील एखाद्याने या प्रकरणाची चौकशी करण्यासाठी एका एजन्सीला बोलावले होते.

एजन्सीने तीन कामगारांना कामासाठी पाठवले. तपासासाठी एजन्सीला बोलावले. एजन्सीने तीन कामगारांना पाठवले, त्यांनी झाकण उघडले आणि एक कामगार तपासण्यासाठी खाली वाकून घसरला आणि पडला. त्याचवेळी त्याला मदत करण्यासाठी दुसरा मजूर खाली पडला.

पुण्यात सुद्धा घडली अशीच एक घटना 

२ मार्च रोजी पुण्यातील काळभोर गावात सेप्टिक टाकी साफ करताना गुदमरून चार जणांचा मृत्यू झाला. सकाळी ही घटना घडली. अग्निशमन दलाच्या जवानांनी घटनास्थळी धाव घेऊन मदत केली.

25 फेब्रुवारी रोजी भिवंडी, ठाण्यातील सार्वजनिक शौचालयाच्या सेप्टिक टँकचा स्फोट झाला.  या अपघातात एका 60 वर्षीय व्यक्तीचा मृत्यू झाला असून दोन जण जखमी झाले आहेत. अग्निशमन दलाच्या जवानांनी जखमींना बाहेर काढून उपचारासाठी रुग्णालयात पाठवले. उच्च दाब आणि गॅसमुळे सेप्टिक टाकी फुटल्याचे अग्निशमन दलाच्या जवानांनी सांगितले.

Leave a Reply