Latest Marathi News Updates

उद्या पासून बारावीच्या परीक्षा, विद्यार्थी तणावात; जाणून घ्या समुपदेशकांचा धक्कादायक अहवाल

मुंबई: महाराष्ट्र HSC परीक्षा 2022: महाराष्ट्र उच्च माध्यमिक परीक्षा, HSC परीक्षा 4 मार्च 2022 पासून म्हणजे उद्यापासून सुरू होत आहेत. मात्र जसजशी तारीख जवळ येत आहे तसतसा अनेक विद्यार्थ्यांना परीक्षेचा ताण जाणवू लागला आहे.

तत्पूर्वी, राज्याच्या शिक्षण मंत्री वर्षा गायकवाड यांनी विद्यार्थ्यांना परीक्षेचा ताण आणि चिंता हाताळण्यास मदत करण्यासाठी महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळ, MSBSHSE द्वारे मंजूर आणि निवडलेल्या समुपदेशकांची ओळख जाहीर केली होती. 

हेल्पलाइन क्रमांक आणि प्रशिक्षित समुपदेशकांची यादी राज्य शिक्षण संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषद, SCERT महाराष्ट्र यांनी प्रसिद्ध केली . अहवाल असे सुचवतात की विद्यार्थी या दोन्ही सेवांचा वापर महाराष्ट्र बोर्ड परीक्षा 2022 ची तयारी करताना येणाऱ्या तणाव आणि चिंतांना तोंड देण्यासाठी करत आहेत.

समुपदेशकांनी असे सुचवले आहे की त्यांना उच्च माध्यमिक विद्यार्थ्यांकडून, विशेषत: विज्ञान शाखेतून मोठ्या संख्येने कॉल आले आहेत. समुपदेशक आणि शिक्षक यशवंत आंबेकर यांनी माध्यमांना सांगितले की, “ते खूप तणावाखाली आहेत. अभ्यासक्रम खूप मोठा आहे आणि ऑनलाइन वर्गादरम्यान सर्वांनाच नीट कळत नाही.

“दुसरीकडे, पालक आम्हाला विचारत आहेत की पालक फक्त SCERT द्वारे जारी केलेल्या प्रश्न बँकेतून प्रश्न असतील का, त्यांना त्यांचे मूल चांगले गुण कसे मिळवू शकतात हे जाणून घ्यायचे आहे.”

समुपदेशकही विद्यार्थ्यांमध्ये आत्मविश्वास निर्माण करण्याचे काम करत आहेत. अनेक शिक्षकांनी असा दावा केला आहे की आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील झोपडपट्टी भागातील विद्यार्थी ऑनलाइन वर्गांना योग्य प्रकारे उपस्थित न राहिल्यामुळे परीक्षेच्या तणावाशी लढा देत आहेत.

महाराष्ट्र HSC परीक्षा 2022 4 मार्चपासून सुरू होईल आणि 30 मार्च रोजी संपेल. महाराष्ट्र एसएससी परीक्षा 15 मार्चपासून सुरू होईल आणि 4 एप्रिल 2022 रोजी संपेल.

Leave a Reply