Latest Marathi News Updates

नववधू ने केले माणुसकीला काळिमा फासणारे कृत्य, लग्नाच्या दोन दिवसातच पती सहित सासू-सासऱ्याला दिले विष; जाणून घ्या नेमकं काय आहे प्रकरण?

नववधू ने केले माणुसकीला काळिमा फासणारे कृत्य, लग्नाच्या दोन दिवसातच पती सहित सासू-सासऱ्याला दिले विष; जाणून घ्या नेमकं काय आहे प्रकरण?

जयपूर. राजस्थानमधील जयपूर जिल्ह्यात एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. येथे एका दरोडेखोर नवरीने लग्नाच्या दोन दिवसांनी सासरच्यांना विष पाजून पलायन केले. एवढेच नाही तर नवरीने जाताना दागिने, रोख रक्कम आणि मोबाईलही नेला. घटनेनंतर संपूर्ण कुटुंबाला बेशुद्ध अवस्थेत रुग्णालयात आणण्यात आले. तेथे त्याच्यावर उपचार सुरू आहेत. सुदैवाने कोणाचाही मृत्यू झाला नाही. 

विशेष म्हणजे हा विवाह थोडा अनोखा होता. राजस्थान मधील या भागात कमी मुली असल्यामुळे लग्नासाठी वधू खरेदी करून हा विवाह पार पडला. पोलीस या संपूर्ण प्रकरणाच्या तपासात गुंतले आहेत. आतापर्यंत दरोडेखोर नवरीचा सुगावा लागलेला नाही. संभाव्य लपण्यासाठी वापरू शकणाऱ्या ठिकाणांवर पोलिस छापे टाकत आहेत.

जयपूर जिल्ह्यातील हे प्रकरण कोतपुतली शहराशी संबंधित आहे. येथील कृष्णा टॉकीजजवळील पटवा वस्तीत राहणाऱ्या एका कुटुंबाला दोन दिवसांपूर्वी बेशुद्ध अवस्थेत राज्याच्या बीडीएम रुग्णालयात आणण्यात आले आहे. तेथे संपूर्ण कुटुंबावर उपचार करण्यात आले. त्यानंतर पोलिसांनी या प्रकरणाचा तपास सुरू केला. मात्र अद्याप या प्रकरणाचे रहस्य पूर्णपणे उलगडलेले नाही.

22 फेब्रुवारीला हा विवाह झाला होता.या कुटुंबातील मुलाचे 5 दिवसांपूर्वीच लग्न झाल्याचे प्राथमिक तपासात समोर आले आहे. वराचे वडील नंदू पटवा यांनी सांगितले की, 22 फेब्रुवारीला कोटपुतलीच्या लक्ष्मी नारायण मंदिरात मुलाचे लग्न होते. लग्न झाल्यापासून वधू पूजा स्वमर्जीने आणि खुशीने  कुटुंबासोबत राहत होती. लग्नानंतर दोन दिवसांनी शुक्रवारी रात्री पूजाने सर्वांसाठी जेवण बनवले. सगळ्यांना एकत्र जेवायला लावलं पण पूजाने स्वतः जेवण केलं नाही.

जेवल्यावर कुटुंबीय बेशुद्ध झाले. त्यानंतर तिने दागिने, मोबाईल आणि रोख रक्कम घेऊन पळ काढला. शनिवारी शेजाऱ्यांना कुटुंबातील एकही सदस्य बाहेर न दिसल्याने त्यांनी पोलिसांना माहिती दिली. यानंतर पोलीस घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांनी बेशुद्ध झालेल्या लोकांना बीडीएम रुग्णालयात दाखल केले.

वराचे वडील नंदू पटवा यांनी सांगितले की, लग्न मध्यस्थांच्या माध्यमातून झाले होते. वधूसाठी दीड लाख रुपये मध्यस्थांना देण्यात आले. कोतपुतली पोलीस पीडितेच्या कुटुंबीयांकडून वधू पूजेची माहिती गोळा करत आहेत. पूजाचे नाव आणि पत्ताही चुकीचा असण्याची शक्यता पोलिसांना आहे. लग्न झालेल्या मध्यस्थांची आणि या लग्नात मध्यस्थीची भूमिका बजावणाऱ्या इतर लोकांची चौकशी करण्यात पोलीस  व्यस्त आहे.

Leave a Reply