Latest Marathi News Updates

महाविकास आघाडीच्या नेत्यांवर केंद्रीय यंत्रणांची धाड सुरूच, आता ‘या’ मोठ्या नेत्यावर कारवाई झाली सुरु 

मुंबई : महाराष्ट्रातील केंद्रीय यंत्रणांची कारवाई आज शुक्रवारीही सुरूच होती. महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री आणि राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक यांना अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) अटक केल्यानंतर आता सत्ताधारी पक्ष शिवसेनेचे नगरसेवक यशवंत जाधव यांच्या घरावर छापे टाकण्यात आले आहेत. सध्या यशवंत जाधव मुंबई महानगपालिकेत मोठ्या पदी आहेत. ते सध्या पालिकेच्या स्थायी समितीचे अध्यक्षपद भूषवत आहेत. त्यांच्या पत्नी यामिनी जाधव या दक्षिण मुंबईतून शिवसेनेच्या आमदार आहेत.

शिवसेनेचे प्रभावी नेते यशवंत जाधव यांच्या माझगाव येथील निवासस्थानी शुक्रवारी सकाळी प्राप्तिकर अधिकारी (Income Tax Officer) पोहोचले. त्यांच्यासोबत सीआरपीएफचे जवानही होते. जाधव यांची चौकशी सुरू असल्याचे वृत्त आहे. अधिकारी त्याच्या घरातील कागदपत्रांची छाननी करत आहेत. मात्र, वृत्त लिहेपर्यंत ही कारवाई कोणत्या प्रकरणात करण्यात आली, हे सांगण्यात आले नव्हते.

यशवंत जाधव यांच्या अध्यक्षतेखालील BMC मधील सर्व मोठ्या आर्थिक प्रस्तावांवर शिक्कामोर्तब करण्याचा अधिकार या स्थायी समितीला आहे. गेल्या दोन दशकांपासून महापालिकेत शिवसेनेची सत्ता आहे. येत्या काही महिन्यांत त्याच्या निवडणुका होणार आहेत.

काही दिवसांपूर्वी भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी यशवंत जाधव यांच्यावर कोविड महामारीदरम्यान त्यांच्या आणि त्यांच्या नातेवाईकांच्या खात्यात 15 कोटी रुपये वळवल्याचा आरोप केला होता. या संदर्भात आयकर विभागाची ही कारवाई झाल्याचे मानले जात आहे. किरीट सोमय्या यांनी गतवर्षी यशवंत जाधव यांच्यावर १०० कोटींचा घोटाळा केल्याचा आरोपही केला होता.

यशवंत जाधव, यामिनी जाधव आणि त्यांची दोन मुले यतीन आणि निखिल यांनी अनेक छद्म आणि बनावट कंपन्यांच्या माध्यमातून काळा पैसा पांढरा करण्यासाठी आर्थिक व्यवहार केल्याचा दावा किरीट सोमय्याने आयकर विभाग, ईडीकडे केला होता. गेल्या वर्षी प्राप्तिकर विभागाने शिवसेना आमदार यामिनी जाधव यांच्या २०१९ निवडणुकीच्या प्रतिज्ञापत्राची तपासणी करून त्यातील तफावत मोजली होती.

Leave a Reply