Latest Marathi News Updates

एका फसवणूक प्रकरणात समीर वानखेडेची 8 तास चौकशी, जाणून घ्या नेमकं प्रकरण?

एका फसवणूक प्रकरणात समीर वानखेडेची 8 तास चौकशी, जाणून घ्या नेमकं प्रकरण?

ठाणे: एनसीबीच्या मुंबई झोनचे माजी संचालक समीर वानखेडे यांची बुधवारी ठाणे पोलिसांनी फसवणुकीच्या गुन्ह्यात 8 तास चौकशी केली. नवी मुंबईतील वानखेडे यांच्यावर 1997 मध्ये रेस्टॉरंट आणि बारमध्ये दारू विक्रीचा परवाना मिळवण्यासाठी खोटी माहिती दिल्याप्रकरणी पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आहे.

विशेष म्हणजे ज्या दिवशी अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) महाराष्ट्राचे मंत्री नवाब मलिक यांची मुंबईत चौकशी केली, त्याच दिवशी पोलिसांनी वानखेडे यांची चौकशी केली आणि नंतर त्यांना मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक केली. राष्ट्रवादीचे नेते मलिक यांनी यापूर्वी वानखेडे यांच्यावर सरकारी नोकरी मिळवण्यासाठी बनावट कागदपत्रे वापरण्यासह अनेक आरोप केले होते.

मात्र त्यांना मुंबई उच्च न्यालयाने दिलासा दिला आहे. वानखेडेवर २८ फेब्रुवारीपर्यंत कोणतीही कारवाई करू नये, असे निर्देश मुंबई उच्च न्यायालयाने मंगळवारी ठाणे पोलिसांना दिले. समन्स पाठवल्यावर तपासात सहकार्य करण्यासाठी त्यांना शहर पोलिसांसमोर हजर राहावे लागेल, असेही न्यायालयाने म्हटले आहे.

८ तास चालली चौकशी 

अधिकाऱ्याने सांगितले की, बुधवारी वानखेडे सकाळी 11.30 वाजता आपल्या वकिलासोबत ठाण्यातील कोपरी स्टेशनवर पोहोचले. 8 तासांहून अधिक काळ चौकशी झाल्यानंतर सायंकाळी 7.45 वाजता पोलिस स्टेशनमधून बाहेर पडले. वानखेडे यांनी सोमवारी उच्च न्यायालयात धाव घेत त्यांच्याविरुद्ध दाखल केलेला एफआयआर रद्द करण्याची मागणी केली होती.

नवाब मलिक यांनी केले अनेक आरोप 

वाशी, नवी मुंबई, वानखेडे येथे परमिट रूम आणि बार असल्याचा दावा महाराष्ट्रातील मंत्रा नवाब मलिक यांनी गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये केला होता. ज्यासाठी 1997 मध्ये समीर वानखेडे अल्पवयीन असताना त्यांना परवाना मिळाला होता आणि त्यामुळे तो बेकायदेशीरअसल्याचं आरोप नवाब मलिक यांनी केला होता.

सरकारी सेवेत असूनही वानखेडे यांच्याकडे परमिट रूम चालवण्याचा परवाना आहे, जो सेवा नियमांच्या विरोधात आहे, असेही मलिक म्हणाले. मात्र, नंतर वानखेडे यांनी मंत्र्यांचे दावे फेटाळून लावले. त्यानंतर राज्य उत्पादन शुल्क विभागाने वानखेडे यांना बार परवान्याबाबत नोटीस पाठवली होती.

Leave a Reply